อำเภอแม่ออน จับมืออำเภอสันกำแพง บูรณาการร่วมกันสองอำเภอป้องกันไฟป่าและหมอกควัน
ช่วงเช้าวันที่ 18 ก.พ. 61 นายสุเทพ แสนมงคล นายอำเภอแม่ออน จังหวัดเชียงใหม่ จัดกิจกรรมบันทึกข้อตกลงร่วมมือการปฏิบัติการป้องกันและแก้ไขปัญหาหมอกควันและไฟป่า ระหว่างอำเภอสันกำแพง และอำเภอแม่ออน เพื่อให้การแก้ไขปัญหาไฟป่าและหมอกควัน อำเภอสันกำแพงและอำเภอแม่ออน เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและสัมฤทธิ์ผล ที่อ่างเก็บน้ำต้นเปา บ้านแม่ตาด หมู่ที่ 1 ตำบลห้วยทราย อำเภอสันกำแพง
สำหรับข้อตกลงนี้ถือเป็นภารกิจที่สองอำเภอ จะร่วมมือแก้ไขปัญหาไฟป่าและหมอกควันในปี 2561 เพื่อให้เป็นไปตามนโยบายของจังหวัดเชียงใหม่ ที่คุมเข้มเรื่องของมาตรการห้ามเผาและป้องกันไฟป่า หมอกควัน ลดการเกิดจุดฮอตสปอร์ตความร้อนในพื้นที่อย่างยั่งยืน
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี
เรื่องที่เกี่ยวข้อง