กรมทหารพรานที่ 36 จัดกิจกรรมวันสถาปนา ครบรอบปีที่ 39 นักรบชุดดำ
วันที่ 1 เมษายน 2566 ที่ค่ายเทพสิงห์ หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 36 พลโท องอาจ ชูตินันทน์ อดีตผู้บังคับการกรมทหารพรานที่ 36 เดินทางเป็นประธานในพิธีบำเพ็ญกุศลเนื่องในวันสถาปนากรมทหารพรานที่ 36 ครบรอบปีที่ 39 โดยมีอดีตผู้บังคับการของ กรมทพ.36 อาทิ พันเอก วรเทพ บุญญะ รองผบ.มทบ.33 พันเอกภาส วงศ์สารภี ผู้บังคับการกรมทหารราบที่ 4 พันเอกสมรรถชัย แปงสาย รองเสธ.มทบ.31 และอีกนายทหารอีกหลายท่านได้เดินทางมาร่วมพิธี มี พันเอก สมภพ ใจบุญ ผู้บังคับการกรมทหารพรานที่ 36 ได้นำกำลังพลเข้าร่วมพิธี และให้การต้อนรับ แขกผู้มีเกียรติ นายประเสริฐ จิตต์พลีชีพ รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน นายสุรเชษฐ์ พุ้ยน้อย นายอำเภอแม่สะเรียง รวมถึงหัวหน้าหน่วยงานราชการต่างๆในพื้นที่เข้าร่วมพิธีเพื่อความเป็นสิริมงคล
พร้อมทั้งอุทิศส่วนกุศลให้แก่กำลังพลที่ล่วงลับไปแล้ว ในพิธีได้นิมนต์พระสงฆ์ จำนวน 10 รูป โดยมี พระครูอนุสิฐกิตติคุณ เจ้าคณะตำบลแม่สะเรียง เขต 2 เป็นประธานสงฆ์ พร้อมถวายเครื่องไทยธรรม ทอดผ้าบังสุกุล บำเพ็ญกุศลกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลแด่กำลังพลผู้ล่วงลับ พระสงฆ์พิจารณาผ้าบังสกุล เสร็จและให้พร พระสงฆ์เจริญน้ำพุทธมนต์ แก่กำลังพลและแขกผู้เข้าร่วมพิธี และร่วมรับประทานอาหารเป็นเสร็จพิธี
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี