โรงเรียนสังวาลย์วิทยา เปิดบ้านวิชาการ (Open House) ดอยสิงห์ “ถิ่นพหุวัฒนธรรมแห่งความสุขและการเรียนรู้”
วันที่ 6 มีนาคม 2567 ที่หอประชุมศรีสังวาลย์ โรงเรียนสังวาลย์วิทยา อำเภอแม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน นายวรศักดิ์ พานทอง นายอำเภอแม่สะเรียง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเปิดบ้านวิชาการ (Open House) ดอยสิงห์ “ถิ่นพหุวัฒนธรรมแห่งความสุขและการเรียนรู้” โดยมี นางกัญวรา วงศ์ธิดา ผู้อำนวยการโรงเรียนสังวาลย์วิทยา คณะครู บุคลากรทางการศึกษา หัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ปกครอง และนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรม
การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อให้ผู้ปกครอง และชุมชน ได้มีโอกาสเยี่ยมชมนิทรรศการแสดงผลงานด้านการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนของครูและนักเรียน เป็นกิจกรรมให้ครูและนักเรียนแสดงออกถึงความสามารถในด้านวิชาการทั้ง 8 กลุ่มสาระการเรียนรู้ รวมถึงผลงานการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง
นายวรศักดิ์ พานทอง นายอำเภอแม่สะเรียง เปิดเผยว่า การเปิดบ้านวิชาการ (Open House) ดอยสิงห์ “ถิ่นพหุวัฒนธรรมแห่งความสุขและการเรียนรู้” ในครั้งนี้ เป็นการสร้างสัมพันธภาพ การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ของนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียน ซึ่งจะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อผู้เรียนในทุกๆ ด้าน
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี