รอง ผวจ.แม่ฮ่องสอน ลงพื้นที่ เตรียมมาตรการป้องกันและแก้ไขปัญหาภัยแล้งในพื้นที่สองหมู่บ้านในอำเภอปาย
วันที่ 19 มีนาคม 2567 ที่สถานพยาบาลบ้านดอยผีลู ตำบลแม่นาเติง อำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน นายเชษฐา โมสิกรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน มอบหมายให้ นายอุดมศักดิ์ ขาวหนูนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ลงพื้นที่ตรวจสอบสถานการณ์หมู่บ้านที่ประสบปัญหาภัยแล้ง ที่ขาดแคลนน้ำเพื่อการอุปโภคบริโภค ในพื้นที่บ้านดอยผีลู และบ้านแม่นะ อำเภอปาย โดยได้ประชุมกับหน่วยงานต่างๆเพื่อเตรียมพร้อมมาตรการในการให้ความช่วยเหลือละบรรเทาภัยการขาดน้ำ เพื่อการอุปโภคและบริโภคของประชาชนในพื้นที่ทั้งนี้ยังได้ไปตรวจดู สภาพบ่อน้ำในหมู่บ้านผีลู ที่ใช้ในการอุปโภคและบริโภคของประชาชนในพื้นที่ ทั้งนี้ได้กำชับให้มีการปรับปรุงสภาพของบ่อน้ำดังกล่าว เพื่อให้พร้อมในการรองรับการใช้น้ำของงประชาชนต่อไป
Cr. ฉลอง หมั่นสกุล
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี