อำเภอแม่สะเรียงคึกคัก ประชาชนนักท่องเที่ยวแห่ร่วมทำบุญตักบาตรต้อนรับปีใหม่ 2567 เพื่อความเป็นสิริมงคลของตัวเองและครอบครัว อย่างล้นหลาม บริเวณถนนแม่สะเรียง หน้าสำนักงานเทศบาลตำบลแม่สะเรียง
เช้าวันนี้ 1 มกราคม 2567 บริเวณถนนแม่สะเรียง หน้าสำนักงานเทศบาลตำบลแม่สะเรียง อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน นายวรศักดิ์ พานทอง นายอำเภอแม่สะเรียง ว่าที่ร้อยตรี พูนศักดิ์ ดีมั่น นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลแม่สะเรียง และ พ.ต.อ.รัฐวิชญ์ วศินพงศ์ธนัช ผู้กำกับสถานีตำรวจภูธรแม่สะเรียง พร้อมด้วยพี่น้องประชาชนชาวอำเภอแม่สะเรียง และ นักท่องเที่ยว ร่วม ทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระภิกษุสงฆ์สามเณรจากหัววัดต่างๆ 9 วัด 89 รูป ออกรับบิณฑบาต เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ ประจำปี 2567
หลังจากทำบุญตักบาตรเสร็จสิ้น พี่น้องประชาชนที่เดินทางกลับมาเที่ยวบ้านช่วงปีใหม่ก็พากันสักการะของพรศาลเจ้าพ่อหลักเมือง สิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองแม่สะเรียง เพื่อความเป็นสิริมงคลชีวิต เนื่องในโอกาส ต้อนรับปีใหม่ 2567 เพื่อขอพรให้ตนเองและครอบครัว โชคดีปีใหม่ มีความสุข ความสำเร็จ และสมหวัง ในสิ่งที่ปรารถนาตลอดปี 2567 นี้
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี