นายอำเภอแม่สะเรียง ชวนเป็นเจ้าบ้านที่ดีต้อนรับผู้มาเยือน สอบ ครูผู้ช่วย 67
วันที่ 8 มิถุนายน 2567 นายวรศักดิ์ พานทอง นายอำเภอแม่สะเรียง เปิดเผย ภายหลังจากที่ได้เดินทางตรวจเยี่ยมให้กำลังเจ้าหน้าที่ คณะกรรมการควบคุมการสอบ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 และ ผู้ที่เดินทางเข้ามาในพื้นที่ อ.แม่สะเรียง เพื่อทำการสอบบรรจุตำแหน่งครูผู้ช่วย ในสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน 14 กลุ่มวิชาเอก 27 อัตรา มีผู้สมัครเข้าสอบรวมทั้งสิ้น 2,148 คน ในวันที่ 8 – 9 มิถุนายน 2567
ดังนั้น จึงได้ขอประชาสัมพันธ์ให้ทุกภาคส่วนราชการ กำนันผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำชุมชน และ ประชาชนอำเภอแม่สะเรียงทุกคน ร่วมเป็นเจ้าบ้านที่ดีในการต้อนรับ สำหรับปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นในช่วงนึ้คือโรงแรม ที่พัก ร้านอาหารอาจจะมีคนเยอะ การจราจรในบางเส้นทางที่เป็นจุดที่ตั้งสนามสอบอาจติดขัด จึงขอความร่วมมือพี่น้องชาวแม่สะเรียง เป็นเจ้าบ้านที่ดีในการต้อนรับผู้มาเยือนในครั้งนี้ด้วย เพื่อเป็นการสร้างความประทับใจและให้ทุกๆคนได้กลับมาเยือนแม่สะเรียงกันอีกครั้ง
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี