สถาบันพระบรมราชชนก จัดโครงการพัฒนานักศึกษาวิทยาลัยในสังกัดสถาบันพระบรมราชชนก ผ่านกระบวนการเรียนรู้ เพื่อการเปลี่ยนแปลงและสหสาขาวิชาชีพในพื้นที่จังหวัดแม่ฮ่องสอน
วันที่ 6 พฤษภาคม 2567 นายชูชีพ พงษ์ไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้การต้อนรับ ศาสตราจารย์พิเศษ ดร.นพ.วิชัย เทียนถาวร อธิการบดีสถาบันพระบรมราชชนก ซึ่งเดินทางมาตรวจเยี่ยมนักศึกษาที่เข้าร่วมโครงการพัฒนานักศึกษาวิทยาลัยในสังกัดสถาบันพระบรมราชชนก ผ่านกระบวนการเรียนรู้ เพื่อการเปลี่ยนแปลงและสหสาขาวิชาชีพ ในพื้นที่ จ.แม่ฮ่องสอน ซึ่งกระจายไปใน รพ.สต. ทั้ง 7 อำเภอ จำนวน 189 คน
สำหรับโครงการพัฒนานักศึกษาวิทยาลัยในสังกัดสถาบันพระบรมราชชนก ผ่านกระบวนการเรียนรู้เพื่อการเปลี่ยนแปลงและสหสาขาวิชาชีพ ในพื้นที่จังหวัดแม่ฮ่องสอนโดย สถาบันพระบรมราชชนก ได้จัดทำโครงการพัฒนานักศึกษาวิทยาลัยเพื่อให้นักศึกษาได้มีโอกาสเรียนรู้ร่วมกันผ่านมุมมองและประสบการณ์การดูแลสุขภาพของวิชาชีพอื่นๆภายใต้สถานการณ์เดียวกัน เสริมสร้างสัมพันธภาพการทำงานเป็นทีมโดยอาจารย์ผู้ฝึกสอนและนักศึกษามีส่วนร่วมในการสร้างบรรยากาศการเรียนรู้ร่วมกัน เพื่อเข้าฝึกปฏิบัติงานภาคสนามบูรณาการทำงานแบบสหสาขาวิชาชีพ ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลในสังกัดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดแม่ฮ่องสอน จำนวน 30 แห่ง ระหว่างวันที่ 1 – 6 พฤษภาคม 2567
Cr. ฉลอง หมั่นสกุล
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี