อำเภอแม่ฮ่องสอนเชิญสิ่งของพระราชทานให้ผู้ประสบภัย “บำบัดทุกข์ บำรุงสุข บูรณาการอย่างยั่งยืน”
วันที่ 22 มี.ค. 67 นายเชษฐา โมสิกรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ประธานกรรมการมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน มอบหมายให้ นายสังคม คัดเชียงแสน นายอำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน เชิญสิ่งของพระราชทานให้กับ นางสาวศรีสุดา คีรีอิ่มสุวรรณ บ้านเลขที่ 746 หมู่.3 บ้านทุ่งกองมู ตำบลปางหมู อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน จังหวัดแม่ฮ่องสอน
สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2567 เวลาประมาณ 21.00 น. ได้เกิดไฟป่ารอบๆ บริเวณพื้นที่ป่าไหลเขา เขตพื้นที่บ้านทุ่งกองมู ต้นไม้ขนาดใหญ่ถูกไฟไหม้ล้มทับบ้านที่อยู่อาศัยทำให้บ้านพักอาศัยของนางสาวศรีสุดา คีรีอิ่มสุวรรณ เสียหายบางส่วน จึงได้เชิญสิ่งของพระราชทานไปมอบให้ ผู้ประสบภัย เพื่อเป็นการบรรเทาทุกข์เบื้องต้น
Cr. ฉลอง หมั่นสกุล
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี