จังหวัดแม่ฮ่องสอน จัดกิจกรรมเสวนาสภากาแฟ เพื่อให้หัวหน้าส่วนราชการได้พบปะหารือและประชาสัมพันธ์กิจกรรมงานสำคัญตามนโยบายของรัฐบาล อย่างไม่เป็นทางการ
วันที่ 23 มกราคม 2567 เวลา 07.15 น. ที่ ศูนย์พัฒนาและแสดงสินค้าชุมชนจังหวัดแม่ฮ่องสอน (เฮ็ดก้อเหลียว) อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน นายเชษฐา โมสิกรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประธานเปิดกิจกรรมประชุมสภากาแฟ โดยมี นางจิราภรณ์ โมสิกรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดแม่ฮ่องสอน นายอุดมศักดิ์ ขาวหนูนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน นายบุญลือ ธรรมธรานุรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมกิจกรรม เพื่อพบปะหารือสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหน่วยงานราชการ และหน่วยงานเอกชนในจังหวัดแม่ฮ่องสอน และร่วมหารือประเด็นต่างๆ ในการขับเคลื่อนการพัฒนาจังหวัดแม่ฮ่องสอนในบรรยากาศที่ไม่เป็นทางการ รวมทั้งประชาสัมพันธ์กิจกรรมสำคัญของหน่วยงานต่างๆ ตามนโยบายรัฐบาล โดยมี องค์การบริหารส่วนจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นเจ้าภาพ
สำหรับกิจกรรมสภากาแฟจังหวัดแม่ฮ่องสอนจะหมุนเวียนกันเป็นเจ้าภาพในแต่ละเดือน และในเดือนกุมภาพันธ์2567 หน่วยงานเจ้าภาพในครั้งถัดไป ได้แก่ สำนักงานเทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน
Cr. ฉลอง หมั่นสกุล
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี