“ยูบิลลี่ ไดมอนด์” ฉลองก้าวสู่ปีที่ 90 สู่นวัตกรรมยิ่งใหญ่ผสานเทคโนโลยีกับเพชรน้ำงาม ให้บันทึกภาพความทรงจำได้แห่งแรกของโลก พร้อมเผยโฉมเพชรกะรัตน้ำงาม เลอค่า หรูหรา ในงาน เดอะ เบส ออฟ กะรัต
16 ธันวาคม 2561 : นางสาว ธนภร ธนอาภาพงษ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารด้านการเงิน (CFO) บริษัท ยูบิลลี่ เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด (มหาชน) จัดงานเตรียมก้าวสู่ปีที่ 90 อย่างยิ่งใหญ่ เมื่อ Jubilee Diamond (ยูบิลลี่ ไดมอนด์) ผู้นำด้านนวัตกรรมและการออกแบบเครื่องประดับเพชรแบรนด์ไทยคุณภาพระดับสากล จัดบิ๊กอีเวนท์ในภาคเหนือ The Best of CARAT (เดอะ เบส ออฟ กะรัต) อลังการงานเพชรกะรัตน้ำงาม และเปิดตัวเทคโนโลยีบนเครื่องประดับเพชรครั้งแรกกับ Jubilee iMOMENT ครั้งแรกในภาคเหนือ ที่เซ็นทรัล เฟสติวัล เชียงใหม่ เอาใจเหล่าไดมอนด์เลิฟเวอร์ ได้เอ็นจอยและแฮปปี้กับเทศกาลแห่งความสุขส่งท้ายปีด้วยการนำเครื่องประดับเพชรจากแหล่งเจียระไนที่ดีที่สุดในโลกมาให้ช็อปแบบจุใจ ในราคาพิเศษอีกว่า 1,000 รายการ ระหว่างวันที่ 12 – 18 ธันวาคมนี้ นอกจากนี้ยังได้รับเกียรติจาก คุณ เต้ย พงศกร เมตตาริกานนท์ ดารานักแสดงชื่อดังมาร่วมแสดงคอนเสิร์ตภายในงานด้วย
ภายในงานจะพบกับไฮไลต์ประกายเพชรระยิบระยับจับตา ของการเจียระไนระดับ Ideal Cut ดีไซน์ล้ำสมั้ยกับแหวนเพชร Master Ideal Floral (มาสเตอร์ ไอดีล ฟลอรัล) ประณีตในทุกสัมผัส งดงาม แรงบันดาลใจจากมวลดอกไม้นานาพรรณ ประกอบด้วยแหวนเพชรกะรัต น้ำงาม 1 กะรัตขึ้นไป ร้อยเรียงด้วยเพชรกลมรอบตัวเรือนเหมือนดอกไม้อันทรงคุณค่า ควรค่าที่พร้อมสะกดทุกสายตา, แหวนเพชรทรงวงรี 1 กะรัต ล้อมรอบด้วยเพชรเม็ดเล็กดีไซน์เรียบโก้, แหวนเพชรกะรัตทรงกลม Round Shape ขนาด 2 กะรัต และขนาด 1 กะรัต ประดับด้วยเพชรเม็ดเล็กอย่างลงตัว สวมใส่ได้ทุกโอกาส
ต่อด้วยเพชรน้ำงามระดับมาสเตอร์พีชทรงแฟนซี กับ The Master of Beauty (เดอะ มาสเตอร์ ออฟ บิวตี้) ผสมผสานความประณีตในการเจียระไนอย่างลงตัวกับตัวเรือนด้วยนวัตกรรมที่ทันสมัย สง่างาม มีทั้งแหวนเพชรกะรัตทรงหยดน้ำ ขนาด 3 กะรัต, แหวนเพชรกะรัตทรงรูปไข่ โดดเด่นด้วยเพชรแฟนซี เชฟ 5 กะรัต หรูหราบ่งบอกรสนิยมของผู้สวมใส่ร และแหวนรูปทรงวงรี ขนาด 3 กะรัต
ส่วนแฟนคลับ FOREVERMARK ต้องตื่นเต้นกับเอ็กซ์คลูซีฟคอลเลกชั่น One in A Million Collection (วัน อิน อะ มิลเลี่ยน คอลเลกชั่น) พิเศษเฉาะในไทยเท่านั้น โดยได้รับแรงบันดาลใจที่ผู้หญิงทุกคนมีความสวยงาม ใช้ชีวิตในแบบของตนเอง และโดดเด่นในแต่ละด้านแตกต่างกันไป โดดเด่นด้วยเพชรขนาด 1 กะรัตขึ้นไปเพื่อเน้นความเป็น One in a million และต่างหูเพชร 5 กะรัตแบบ Emerald cut อัพลุคหรูในทุกๆ วัน
ที่ห้ามพลาด!!! ไฮไลท์สำคัญของงานคือ การเปิดตัวเทคโนโลยี ครั้งแรกในเครื่องประดับเพชร Jubilee iMOMENT ที่สามารถเก็บความทรงจำดีๆ ของคุณและคนที่คุณรักได้ พร้อมให้คุณได้ชมและลองสัมผัสได้ภายในงาน โดยตัวเรือนของเครื่องประดับเพชรชิ้นนี้ถือว่าเป็นแบบพิเศษสุด หลังจากที่ซื้อจากร้านค้าที่มีอยู่ทั้งหมด 130 แห่งทั่วประเทศ ร้านใดก็ได้ ท่านจะได้รับทรัมพ์ไดร์ฟ จำนวน 1 อัน กลับไปด้วย จากนั้นก็ให้นำคลิปภาพ VDO หรือภาพนิ่ง ใส่ไว้ในทรัมพ์ไดร์ฟ ดังกล่าว แล้วนำกลับไปให้กับร้านที่ซื้อมา ซึ่งทางเจ้าหน้าที่จะนำภาพดังกล่าวเข้าบันทึกไว้ในตัวเครื่องประดับของท่าน
หลายคนเกิดความสงสัยว่าแล้วจะมองดูภาพได้อย่างไร เรื่องนี้ทางแอดมินของนำไปต่อไว้ตอนหน้า จะมาเผยภาพและโค้ดที่ใช้ติดเครื่องประดับเพชรทรงคุณค่านี้ นอกจากนี้ภายในงานยังมีเครื่องเพชรอีกนับพันชิ้น ถือว่าพลาดไม่ได้กับโปรโมชั่นพิเศษมากมายภายในงาน ร ระหว่างวันที่ 12 – 18 ธันวาคม 2561 ตั้งแต่เวลา 10.00 – 21.00 น. ที่เซ็นทรัล เฟสติวัล เชียงใหม่ ชั้น 1 หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Jubilee Customer Center โทร.02-625-1111 หรือติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ www.jubileediamond.co.th
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี