(19 สิงหาคม 2561) เอไอเอส ลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัย จังหวัดน่าน นำโดยการดูแลระบบคุณภาพสัญญาณเครือข่าย เพื่อให้ลูกค้าสามารถโทรศัพท์สื่อสารในสถานการณ์ฉุกเฉินอย่างต่อเนื่อง พร้อมเตรียมระบบไฟฟ้าสำรองน้ำมันและการส่งกำลังซ่อมบำรุงในกรณีที่มีการตัดไฟเพื่อทำให้ สัญญาณเครือข่ายเป็นไปอย่างต่อเนื่อง
นอกจากนี้ ทีมงาน เอไอเอส ได้มอบสิ่งของเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยประกอบด้วย ชุดยา น้ำดื่ม และอุปกรณ์สนับสนุนการปฏิบัติหน้าที่ โดยมี นายวรกิติ ศรีทิพากร รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน ให้เกียรติเดินทางมารับมอบ ณ สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดน่าน และมอบเงินสนับสนุนการประกอบอาหาร รถครัวสนาม ซึ่งมี นางสุพัตรา ศรีสว่าง ประธานชมรมแม่บ้านทหารบก มทบ.38 ค่ายสุริยพงษ์ และลงพื้นที่มอบอาหารกล่อง พร้อมน้ำดื่มให้แก่ชาวบ้านในพื้นที่วัดดอนมูล ต.ดู่ใต้ จ.น่าน ร่วมกัน
เอไอเอสจะยังคงเฝ้าติดตามและเตรียมความพร้อมในการช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนในพื้นที่อื่นๆ ที่อาจเกิดน้ำท่วมขึ้นได้
#เอไอเอสรวมใจบรรเทาภัยน้ำท่วม #น่าน
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี
เรื่องที่เกี่ยวข้อง