เอไอเอส มอบสิ่งของอุปโภค บริโภค พร้อมน้ำดื่ม เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยดินโคลนถล่ม ณ ศูนย์พักพิงชั่วคราว โรงเรียนบ้านสว้า อ.บ่อเกลือ จ.น่าน โดยมีนายสุทัศน์ ปันอิน นายก อบต.บ่อเกลือเหนือ เป็นผู้รับมอบ เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยในพื้นที่ต่อไป
และเพื่อให้ลูกค้าสามารถใช้โทรศัพท์สื่อสารได้อย่างต่อเนื่องในสถานการณ์ฉุกเฉิน เอไอเอส ได้มีการวางแผนและมาตรการเตรียมความพร้อมในทุกๆ ด้าน โดยในส่วนของสถานีชุมสายและสถานีฐาน มีการเตรียมระบบไฟฟ้าสำรอง น้ำมัน และการส่งกำลังซ่อมบำรุง เพื่อให้สัญญาณเครือข่ายสามารถสื่อสารได้อย่างต่อเนื่อง พร้อมทั้งเตรียมรถโมบายเคลื่อนที่ เพื่อรองรับการสื่อสารในพื้นที่ประสบปัญหา โดยทีมวิศวกรที่คอยควบคุมสถานการณ์ตลอด 24 ชั่วโมง
สำหรับผู้ที่ต้องการบริจาคสิ่งของช่วยเหลือผู้ประสบภัยดินโคลนถล่มบ้านห้วยขาบ สามารถนำสิ่งของมาบริจาคได้ที่ศูนย์พักพิงชั่วคราวฯ ณ โรงเรียนบ้านสว้า ต.ดงพญา อ.บ่อเกลือ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ที่คุณชนมน พวงดอก โทร. 087 1606 294 และคุณเกตนภารินทร์ อุดเต็น โทร. 090 9317 942 หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ปลัดอำเภอบ่อเกลือ นายวัชรา คำสูง โทร.087-0914606 , นายก อบต.บ่อเกลือเหนือ นายสุทัศน์ ปันอิน โทร. 098-746-8089 , ผู้ใหญ่บ้าน บ้านห้วยขาบ นายธนะวัฒน์ จรรมธรัตน์ โทร. 095-294-6477
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี