แม่สะเรียง ปล่อยแถวระดมกวาดล้างอาชญากรรมช่วงเทศกาลลอยกระทง ประจำปี 2566
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2566 ที่ สถานีตำรวจภูธรแม่สะเรียง นายสงกรานต์ นิธิศดำรง ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานปกครองอำเภอแม่สะเรียง ได้เดินทางเป็นประธานในพิธีปล่อยแถวระดมกวาดล้างอาชญากรรมช่วงเทศกาลลอยกระทง ประจำปี 2566 ตามแผนป้องกันปราบปรามอาชญากรรม และรักษาความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สินของประชาชน โดยทาง พ.ต.อ.รัฐวิชญ์ วศินพงศ์ธนัช ผกก.สภ.แม่สะเรียง มอบหมายให้ พ.ต.ท.นฤดล ลือรำลึก รอง ผกก.ป.สภ.แม่สะเรียง นำข้าราชการตำรวจในสังกัด ร่วมด้วยฝ่ายปกครองอำเภอแม่สะเรียง หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 36 กองร้อยตำรวจตระเวนชายแดนที่ 337 เจ้าหน้าที่ด่านตรวจ คนเข้าเมืองแม่สะเรียง เจ้าหน้าที่ตำรวจท่องเที่ยวแม่สะเรียง เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลแม่สะเรียง เจ้าหน้าที่สาธรณะสุขอำเภอแม่สะเรียง ดำเนินการปล่อยแถวกวาดล้าง
โดยมีเป้าหมายเพื่อ ปราบปรามกลุ่มบุคคล มิจฉาชีพ ที่แฝงเข้ามาก่อเหตุในช่วงเทศกาลอยกระทง รวมถึงมาตรการความปลอดภัยจากการจุดพลุ ดอกไม้ไฟ และวัตถุอันตราย เพื่อเป็นการสร้างความอุ่นใจแก่ประชาชนและท่องเที่ยวที่เดินทางมาร่วมงานร่วมกิจกรรมในช่วงเทศกาลลอยทง ในระหว่างวันที่ 26-28 พฤศจิกายน 2566 ซึ่งคาดว่าจะมีประชาชนและนักท่องเที่ยวเดินทางมาร่วมเทศกาลเป็นจำนวนมาก
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี