กรมทหารพรานที่ 36 จัดกิจกรรมวันสถาปนาครบรอบปีที่ 40 พร้อมทั้งอุทิศส่วนกุศลให้แก่กำลังพลที่ล่วงลับ
วันที่ 2 เมษายน 2567 ค่ายเทพสิงห์ หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 36 พลโท องอาจ ชูตินันทน์ อดีตผู้บังคับการกรมทหารพรานที่ 36 เดินทางเป็นประธานในพิธีบำเพ็ญกุศลเนื่องในวันสถาปนากรมทหารพรานที่ 36 ครบรอบปีที่ 40 โดยมีอดีตผู้บังคับการของ กรมทพ.36 ได้เดินทางมาร่วมในกิจกรรมวันสถานปนาในครั้งนี้ ซึ่งทาง พันเอก สมภพ ใจบุญ ผู้บังคับการกรมทหารพรานที่ 36 ได้นำกำลังพลเข้าร่วมพิธี และให้การต้อนรับ แขกผู้มีเกียรติ อาทิ พันตำรวจตรี สุพจน์ บัวดี อัยการจังหวัดแม่สะเรียง นายวรศักดิ์ พานทอง นายอำเภอแม่สะเรียง นายศราวุธ ทังดิน นายอำเภอสบเมย รวมถึงหัวหน้าหน่วยงานราชการต่างๆ ในพื้นที่เข้าร่วมพิธีเพื่อความเป็นสิริมงคล พร้อมทั้งอุทิศส่วนกุศลให้แก่กำลังพลที่ล่วงลับไปแล้ว
กรมทหารพรานที่ 36 ได้รับการจัดตั้งเมื่อวันที่ 1 เมษายน พ.ศ. 2527 ตามคำสั่งของกองทัพภาคที่ 3 และกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาคที่ 3 โดยรับผิดชอบพื้นที่ 4 อำเภอ ได้แก่ อำเภอแม่สะเรียง, อำเภอแม่ลาน้อย, อำเภอสบเมย และอำเภอขุนยวม
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี