ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน คนที่ 49 กราบสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมาดำรงตำแหน่งผู้ว่าราชการจังหวัด
เช้าวันนี้ ( 25 มี.ค. 2567 ) เวลา 08.00 น. นายชูชีพ พงษ์ไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน คนที่ 49 กราบสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดแม่ฮ่องสอน เนื่องในโอกาสมาดำรงตำแหน่งผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยเริ่มกราบสักการะศาลเจ้าพ่อข้อมือเหล็ก กราบสักการะศาลเจ้าพ่อเมืองแข่ กราบสักการะศาลเจ้าพ่อแก้วเมืองมา กราบนมัสการเจ้าคณะจังหวัดแม่ฮ่องสอน ณ วัดพระธาตุดอยกองมู กราบสักการะอนุสาวรีย์พญาสิงหนาทราชา และกราบสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ ๕ โดยมีนายอุดมศักดิ์ ขาวหนูนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน นายบุญลือ ธรรมธรานุรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมพิธีเพื่อความเป็นสิริมงคล
Cr. ฉลอง หมั่นสกุล
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี