พสกนิกรชาวแม่ฮ่องสอน ร่วมแสดงพลังปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ และ ถวายกำลังใจแด่ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้าฯ
วันนี้ ( 15 ก.พ. 2567 ) เวลา 08.00 น. ที่บริเวณลานหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ศาลากลางจังหวัดแม่ฮ่องสอน พสกนิกรทุกหมู่เหล่า และประชาชนจากทุกหมู่บ้านในพื้นที่อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน รวมทั้งกลุ่มพลังมวลชนจำนวนมาก นำโดย นางเทพินท์ พงษ์วดี ประธานชุมชนเมืองแม่ฮ่องสอน ร่วมแสดงพลังถวายกำลังใจแด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมแสดงจุดยืนที่จะปกป้องและจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์อันเป็นที่รักของปวงชนชาวไทย โดยมีนายบุญลือ ธรรมธรานุรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และข้าราชการทุกหน่วยงาน ร่วมกิจกรรม
โดยผู้ร่วมกิจกรรม พร้อมใจกันแต่งกายด้วยชุดโทนสีม่วง ซึ่งเป็นสีประจำพระองค์ของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ร่วมร้องเพลงชาติไทย และเพลงสรรเสริญพระบารมี พร้อมทั้งเปล่งเสียง “ทรงพระเจริญ” ดังอย่างกึกก้อง
ทั้งนี้ พสกนิกรชาวแม่ฮ่องสอน ต่างสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่ทรงบำเพ็ญพระราชกรณียกิจช่วยเหลือชาวแม่ฮ่องสอนมาโดยตลอด อีกทั้งยังรักและเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์เหนือสิ่งอื่นใด จึงได้ร่วมกันแสดงพลัง และแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อ
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี