สภาสมาคมสตรีแห่งชาติในพระบรมราชินูปถัมภ์ พร้อมคณะฯ เดินทางลงพื้นที่จังหวัดแม่ฮ่องสอน มอบผ้าห่มกันหนาวแก่กลุ่มสตรีชาติพันธุ์
วันที่ 29 มกราคม 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานจากจังหวัดแม่ฮ่องสอน ว่า น.ส.สุกัญญา ประจวบเหมาะ ประธานสภาสมาคมสตรีแห่งชาติในพระบรมราชินูปถัมภ์ และคณะกรรมการอำนวยการ ได้เดินทางลงพื้นที่จังหวัดแม่ฮ่องสอนมอบผ้าห่มกันหนาว, หน้ากากอนามัย, ชุดวอร์ม, ตุ๊กตา, หมวกกันหนาวให้แก่พี่น้อง กลุ่มสตรี 13 ชาติพันธุ์ ในจังหวัดแม่ฮ่องสอน
บรรยากาศภายในงานเป็นไปด้วยความอบอุ่น และซาบซึ้งในน้ำใจที่มีให้แก่พี่น้อง 13 ชาติพันธุ์ จากประธานสภาสตรี ฯ และคณะกรรมการอำนวยการ สภาสมาคมสตรีแห่งชาติในพระบรมราชินูปถัมภ์
ทั้งนี้ นางนันทิยา วงศ์วานิชย์ นายกสมาคมสตรีจังหวัดแม่ฮ่องสอน นำเหล่าสมาชิกสมาคมสตรีจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้การต้อนรับ และ ร่วมกิจกรรม “โครงการปันรักห่มดอย ปี 2567 ” ณ หอประชุม ทิพย์-อนันต์ วงศ์วานิชย์ บ้านแม่สะกึด ต.ผาบ่อง อ.เมือง จ.แม่ฮ่องสอน โดยมีกลุ่มสตรีชาติพันธุ์ร่วมงานในครั้งนี้ จำนวน กว่า 200 คน
Cr. ฉลอง หมั่นสกุล
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี