อบต.แม่อูคอ เตรียมเปิดเทศกาลท่องเที่ยวดอกบัวตองบานบนดอยแม่อูคอ 11 พฤศจิกายน 2566 นี้
วันนี้ เราจะพาไปอัพเดตบรรยากาศของดอยแม่อูคอ ต.แม่อูคอ อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอน ซึ่งขณะนี้ ดอกบัวตองกำลังตูมเต็มพื้นที่ รอวันเบ่งบานเพื่อต้อนรับนักท่องเที่ยวในเดือนพฤศจิกายนที่กำลังจะมาถึง
ทั้งนี้ องค์การบริหารส่วนองค์การบริหารส่วนตำบลแม่อูคอ นำโดยนายธารา ชมสมองเลิศ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่อูคอ ได้เปิดเผยว่า ในปีนี้ ทางองค์การบริหารส่วนตำบลแม่อูคอ ได้บูรณาการร่วมกับหลายหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เตรียมพร้อมทั้งด้านสถานที่ ความปลอดภัย และการให้บริการแก่นักท่องเที่ยว โดยปีนี้ ได้กำหนดเปิดงานเทศกาลท่องเที่ยวดอกบัวตองบานบนดอยแม่อูคอ อย่างเป็นทางการ ในวันที่ 11 พฤศจิกายน 2566 นี้ ณ ศาลาแปดเหลี่ยม โดยจะมีการแสดงศิลปวัฒนธรรมพื้นถิ่น พิธีรับขวัญดอกบัวตอง และการจำหน่ายสินค้า OTOP ของจังหวัดแม่ฮ่องสอน ภายในบริเวณลานจอดรถที่ทุ่งบัวตองด้วย
สำหรับดอกบัวตองบนดอยแม่อูคอ ในทุกปี จะบานสะพรั่งเหลืองอร่ามเต็มดอย บนพื้นที่กว่า 500 ไร่ ตั้งแต่ช่วงกลางเดือนพฤศจิกายน ไปจนถึงช่วงเดือนธันวาคม จึงขอเชิญชวนมาเที่ยวชมความงดงามของทุ่งดอกบัวตองที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย สำหรับนักท่องเที่ยวที่ต้องการสอบถามรายละเอียดการเดินทาง และเรื่องที่พัก โทร.สอบถามได้ที่ องค์การบริหารส่วนตำบลแม่อูคอ หมายเลขโทรศัพท์ 053-615987
Cr. สุกัลยา บัวงาม
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี