อำเภอปาย เปิดงานเทศกาลบอลลูน อย่างยิ่งใหญ่ ส่งเสริมการท่องเที่ยว เพื่อให้เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมสำหรับผู้ชื่นชอบแนวแอดเวนเจอร์
ช่วงบ่ายวันนี้ (23 ม.ค. 61) นายธนกฤต ฉันทะจำรัสศิลป์ นายอำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประธานเปิดงาน ส่งเสริมการท่องเที่ยวอำเภอปาย ภายใต้กิจกรรม ” ฮอท แอร์ บอลลูน ” ปาย สกาย อิน เลิฟ ที่บริเวณ สวนน้ำปาย ต.เวียงใต้ อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน โดยมีบริษัท ฟลายอิ้ง มีเดีย จำกัด ร่วมกับสมาคมธุรกิจการท่องเที่ยวอำเภอปาย เอกชน ภาครัฐ เข้าร่วมการจัดกิจกรรมในครั้งนี้
ด้าน นายสินสมุด พรหมสุวรรณ นายกสมาคมธุรกิจการท่องเที่ยวอำเภอปาย เปิดเผยว่า อำเภอปายเป็นแหล่งท่องเที่ยวที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างสูง ของนักท่องเที่ยวทั้งไทยและต่างชาติ และกำลังขยายตัวด้านการท่องเที่ยวอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวของอำเภอปาย จ.แม่ฮ่องสอน และปัจจุบันอำเภอปาย มีกิจกรรมสนับสนุนการท่องเที่ยวทั้งทางน้ำและทางภาคพื้นดิน แต่ยังขาดกิจกรรมทางอากาศ เพื่อเป็นการสนับสนุนการท่องเที่ยวให้ครบทุกรูปแบบ จึงได้เปิดกิจกรรมทางอากาศขึ้น
โดยบริษัท ฟลายอิ้ง มีเดีย จำกัด ได้รับอนุญาติให้ทำการบินทางอากาศ จากสำนักงานการบินพลเรือนแห่งประเทศไทย ( CAT) โดยใช้ ฮอท แอร์ บอลลูน ซึ่งถือเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมแนวแอดเวนเจอร์ สำหรับนักท่องเที่ยวที่ชื่นชอบและสนใจชมทัศนียภาพ ความสวยงามของปายในมุมสูงได้อีกกิจกรรมหนึ่ง
เรื่องมาใหม่
- LINE จับมือ สสว. ติดอาวุธ SME ภาคเหนือ จัดงาน UPSKILLL SME สัมมนาความรู้การตลาดดิจิทัลฟรี! สร้างยอดขายโตด้วยโซลูชั่นจาก LINE
- (คลิป) เจ้าคณะจังหวัดพะเยานำคณะสงฆ์ ศรัทธา ร่วมเวียนเทียนอาสาฬหบูชา รอบวิหารพระเจ้าตนหลวง ถวายเป็นพุทธบูชา
- มท.1 บินด่วน ร่วมแถลงการตรวจยึดยาบ้า 6.1 ล้านเม็ด ยาเค 21 กิโลกรัม ชายแดนแม่ฮ่องสอน ระบุยังมียาเสพติดจำนวนมาก จ่อทะลักชายแดน
- อำเภอสบเมยปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
- สปจ.ที่ 1 แม่ฮ่องสอน เดินหน้าปราบปรามต่อเนื่อง อ.แม่ลาน้อย ตรวจยึดไม้ประดู่ หวังยับยั้งมอดไม้ส่งนายทุนจีน จับกุมแล้ว 15 คดี